Enter your keyword

DECOLGEN Sirô

19,000

In stock N/A .
2 15/05/2018 5:39:02

Mô tả

DECOLGEN Sirô
5 (100%) 1 vote

THÀNH PHẦN

Mỗi 5 mL DECOLGEN Sirô chứa:

Paracetamol 100 mg

Phenylephrine Hydrochloride2,5 mg

Chlorpheniramine Maleate0.33 mg

Tá dược: Sucrose, Sorbitol Solution, Glycerin, Propylene Glycol, Citric Acid Anhydrous, Trisodium Citrate Dihydrate, Saccharin Sodium, Tuti Frutti Flavor, D&C Yellow 1 10, nước tinh khiết

Decolgen siro

Hình ảnh Decolgen siro

Thuốc DECOLGEN Sirô giá bao nhiêu?

Thuốc DECOLGEN Sirô có giá 19 000 đồng/lọ

 Thuốc DECOLGEN Sirô mua ở đâu?

Thuốc DECOLGEN Sirô bán tại nhà thuốc Ngọc Anh

ĐẶC TÍNH DƯỢC LÝ

DECOLGEN Sirô điều trị các triệu chứng cảm nhờ các tác động sau:

Giảm nhức đầu, đau, sốt

Giảm nghẹt mũi, sổ mũi.

Giảm hắt hơi, dị ứng đường hô hấp

Nhờ các tác dụng dược lý sau đây:

PHENYLEPHRINE  tác động trực tiếp trên các vụ thuế quadrenergic trên niêm mạc đường hô hấp dưa đến tác động cơ mạch làm eo niêm mạc mũi đang bị trường Đống giảm phù nề, Bug huyết mô, sung huyết và làm tăng thông khi qua mũi, đặc biệt ở các vùng và thuốc xịt, thuốc nhỏ gọt hoặc các dạng thuốc tác dụng tại chỗ không thể vào đến được. PARACETAMOL

Thuốc giảm đau, hạ sốt không gây nghiện. Thuốc làm tăng nguông chịu đau, kiểm soát Chi nhức đau đau 60, đau khớp và các triệu chứng thường đi kèm với cảm,

CHLORPHENIRAMINE MALEATE thuốc kháng histamin để ngăn chặn các biểu hiện dị ứng của duờng hô hấp trên như sổ mũi, chảy nước sau mũi, hắt hơi, chảy nước mắt là chất kháng histamin hiệu quả, chiarpheniramine male ate tác động hiệp lực với phenylephrina cho tác động giảm sung huyết hữu hiệu và kéo dài hơn.

CHỈ ĐỊNH

Điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang và các rối loạn của đường hô hấp trên.

LIỀU LƯỢNG VÀ CÁCH SỬ DỤNG:

Dùng đường uống: 3 hay 4 lần một ngày

Trẻ dưới 2 tuổi, hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng 2-6 tuổi  5-10 ml (1 – 2 muỗng cà phê)/ lần

7-12 tuổi    15 ml (1 muỗng cà phê)/ lần

Người lớn30 mL (2 muỗng cà phê)/ lần

Hoặc theo sự hướng dẫn của bác sĩ.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Thuốc này chống chỉ định với những bệnh nhân:

Nhạy cảm với bất cứ thành phấn nào có trong công thức

Suy gan hoặc thận nặng, tăng huyết áp nặng, bệnh mạch vành

Có cơn hen cấp.

THẬN TRỌNG

Cũng như các thuốc công giao cảm khác, nên sử dụng thận trọng cho những bệnh nhân bị cường giáp, đái tháo đường, bệnh tim thiếu máu cục bộ. Không dùng quá liều chỉ định. Tổn thương có thể nếu dùng quá liều chỉ định.

Paracetamol có liên quan với nguy cơ gây phản ứng đa nghiêm trọng hiếm gặp. Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như Stevens-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, và hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP). Khi phát hiện những dấu hiệu phát ban trên da đầu tiên hoặc bất kỳ dấu hiệu phản ứng quá mẫn nào khác, bộ nh nhân cần phải ngừng sử dụng thuốc.

Ảnh hưởng lên khả năng lái xe và vận hành máy móc:

Thuốc có thể gây buồn ngủ, các bệnh nhân nên lưu ý khi lái x6 hoặc hoạt động trong các nh vực Cán sự nhanh nhẹn.

TÁC DỤNG PHỤ

Paracetamol tương đối không độc ở liều điều trị. Phản ứng ngoài da gốm ban sẩn ngứa và mề đay hiếm khi được ghi nhận, Thuốc có thể gây kích thích thần kinh trung ương nhẹ, đặc biệt ở những bệnh nhân quả mẫn cảm với các tác động của thuốc cường giao cảm. Tác dụng an thần thay đổi từ ngầy ngật đến ngủ sâu có thể xảy ra nhưng sẽ giảm sau vài ngày. Xin thông báo cho bác sĩ biết các tác dụng không mong muốn trong khi dùng thuốc.

SỬ DỤNG CHO PHỤ NỮ CÓ THAI VÀ CHO CON BÚ

Việc sử dụng thuốc an toàn trong khi mang thai chưa được chứng minh. Thuốc có thể đi vào sữa mẹ do đó không nên sử dụng cho những phụ nữ đang cho con bú do trẻ nhũ nhi có thể quá nhạy cảm với tác động của thuốc.

QUÁ LIỆU VÀ CÁCH XỬ TRÍ

Ngộ độc Paracetamol có thể do dùng 1 liều độc duy nhất, hoặc do uống lặp lại liều lớn (ví dụ 7,5-10 g mỗi ngày, trong 1-2 ngày), hoặc do uống thuốc dài ngày. Hoại tử gan phụ thuộc liệu là tác dụng độc cấp tinh nghiêm trọng nhất do quá liều và có thể gây tử vong

Buồn nôn, nôn, đau bụng thường xảy ra trong vòng 2-3 giờ và các triệu chứng tổn thương gan rõ rệt trong vòng 2-4 ngày sau khi uống liều độc của thuốc. Điều trị gồm cả súc rửa dạ dày, acetylcystein là thuốc giải độc hiệu quả nhất nếu được bắt đầu trong vòng 10-12 giờ sau khi uống quá liều, tuy nhiên vẫn đem lại lợi ích thu được điều vị trong vòng 24 giờ  Dùng quá liều phenylephrin làm tăng huyết áp, nhức đầu, cơn co giật, xuất huyết não, đánh trống ngực, ngoại tâm thu, bồn chồn, Nhịp tim chị em thường xảy ra sớm. Khi xảy ra quá liều, biện pháp gây nôn và hoặc súc rửa dạ dày nên được thực hiện càng sớm càng tốt. Trong trường hợp tăng huyết áp đáng kể cả là dùng thuốc che advergic như phenholarvine

TƯƠNG TÁC THUỐC

Uống dài ngày liều cao Paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng của các thuốc chống đông (như coumarin, dẫn chat indandion). Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ độc tính trên gan của Paracetamol. Dung dòng thời cho pheniramine với rượu hoặc các thuốc an thần gây ngủ có thể tăng tác dụng ức chế hệ thần kinh trung ương của các thuốc này

TRÌNH BÀY Hộp 1 chai 60 ml

BẢO QUẢN Bảo quản nơi khô, ở nhiệt độ không quá 30°C, tránh ánh sáng

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “DECOLGEN Sirô”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *