Thuốc Phaanedol EXTRA 500mg giá bao nhiêu? mua ở đâu?

Enter your keyword

Phaanedol EXTRA

100,000VNĐ

Còn hàng N/A .
81 16/05/2018 8:56:16

Mô tả

Phaanedol EXTRA
5 (100%) 1 vote

Thành phần

Mỗi viên nén Phaanedol EXTRA chứa:

  • Paracetamol                   500 mg.
  • Cafein                             65 mg.
  • Tá dược vừa đủ 1 viên nén.

TRÌNH BÀY : Hộp 2 vỉ, 10 vỉ, 15 vỉ x 10 viên.

Hộp 10 vỉ, 15 vỉ x 12 viên.

Chai 50 viên, chai 100 viên, chai 500 viên.

thuốc Phaanedol Extra

Hình ảnh: thuốc Phaanedol Extra

Thuốc Phaanedol EXTRA GIÁ BAO NHIÊU?

Thuốc Phaanedol EXTRA có giá 100.000 đồng/ hộp

Thuốc Phaanedol EXTRA mua ở đâu?

Thuốc Phaanedol EXTRA bán tại nhà thuốc Ngọc Anh, chúng tôi giao hàng toàn quốc, tư vấn miễn phí 098 572 9595.

thuốc Phaanedol Extra giá bao nhiêu

CHỈ ĐỊNH:

Phaanedol extra có chứa Paracetamol là 1 chất hạ nhiệt – giảm đau và Cafein là 1 chất làm tăng tác dụng giảm đau của Paracetamol.

Phaanadol extra được chỉ định hiệu quả trong các triệu chứng đau bao gồm: nhức đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau khớp, đau cơ, đau do chấn thương, đau sau khi tiêm vaccin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa.

Làm giảm đau nhức và mệt mỏi do cảm lạnh hay cảm cúm, hạ sốt.

Phaanedol extra 500mg

LIỀU LƯỢNG:

Người lớn và trẻ em 12 tuổi trở lên: Uống mỗi lần 1 viên, ngày 3 – 4 lần.

Trẻ em dưới 12 tuổi uống theo sự chỉ dẫn của bác sĩ. Không dùng đồng thời với các thuốc khác có chứa Paracetamol.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH:

Người có tiền sử nhạy cảm với Paracetamol hoặc Cafein.

Suy chức năng gan, thận.

Người bệnh thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase.

THÂN TRONG VÀ CẢNH BÁO ĐẶC BIỆT KHI SỬ DỤNG THUỐC:

Thuốc này có thể gây các phản ứng phụ trên da mặc dù tỉ lệ mắc phải là không cao như: Hội chứng Steven-Jonhson, hội chứng hoại tử da nhiễm độc hay hội chứng Lyell,hội chứng ngoại bạn mụn mủ toàn thân cấp tính.

Không dùng quá liều chỉ định.

Phụ nữ có thai chỉ dùng khi thật cần thiết.

TÁC DỤNG PHỤ:

Paracetamol : Ít có tác dụng phụ, thỉnh thoảng có thể gặp như : ngứa da và một số phản ứng dị ứng nhẹ.

Cafein : Có thể gây kích ứng đường tiêu hóa và kích thích thần kinh trung ương, mất ngủ, bồn chồn,

TƯƠNG TÁC THUỐC:

Paracetamol:

  • Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan.
  • Thuốc chống có giật (gồm phenyltoin, barbiturat, Carbamazepin) gây cảm ứng enzym microSom thể gân, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan.

Cafein:

  • Làm giảm lưu lượng máu đến gan, do đó kéo dài thời gian bán hủy và tăng nồng độ của các thuốc thải trừ qua gan.

Nhà sản xuất

USA – NIC PHARMA Co., Ltd Block 11 D – Road C – Tan Tao IP – Binh Tan Dist – HCM Tel : (08) 37.541.999 (5 lines) Fax : (08) 37.543.999.

HẠN DÙNG : 36 tháng kể từ ngày sản xuất.

BẢO QUẢN : Ở nhiệt độ dưới 30°C, tránh ánh sáng.

TIÊU CHUẨN : TCCS.

ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG TRƯỚC KHI DÙNG.

NẾU CẦN THÊM THÔNG TIN XIN HỎI Ý KIẾN CỦA THẦY THUỐC. THÔNG BÁO CHO BÁC SĨ MỚI TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN GẶP PHẢI KHI SỬ DỤNG THUỐC.

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Phaanedol EXTRA”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *