Enter your keyword

PARACETAMOL 500mg OPC

75,000VNĐ

Còn hàng N/A .
3 12/02/2019 11:25:07

Mô tả

PARACETAMOL 500mg OPC
Rate this post

Nhà thuốc Ngọc Anh xin giới thiệu đến quý khách sản phẩm thuốc PARACETAMOL 500mg OPC có tác dụng giảm đau, hạ sốt, chống viêm. Dưới đây là các thông tin chi tiết về sản phẩm này.

Thuốc PARACETAMOL 500mg OPC giá bao nhiêu? mua ở đâu?

Thuốc PARACETAMOL 500mg OPC giá 75.000 đồng/hộp 500 viên bán tại nhà thuốc Ngọc Anh, chúng tôi giao hàng toàn quốc, tư vấn miễn phí 098 572 9595.

Tham khảo một số thuốc tương tự:

Paracetamol 500mg

thuốc Paracetamol Sanofi

Tuspi

Thành phần

Hoạt chất

Paracetamol…………………………..500,0 mg

Tá dược

vừa đủ 1 viên 500mg

  • Povidon
  • Natri laurylsulfat
  • Primelosa
  • bột talc
  • magnesi stearat

Thuốc PARACETAMOL 500mg OPC có tác dụng gì?

  • Giảm nhanh các triệu chứng cảm sốt, sổ mũi, nhức đầu, đau răng
  • Đau trong kì kinh nguyệt
  • Đau sau tiêm
  • Dùng thay thế cho Salicylat trong giảm đau do vận động, hạ sốt

Liều dùng – Cách dùng

Cách dùng

Uống sau mỗi bữa ăn. Uống bằng nước ấm

Không uống quá 8 viên trong 1 ngày

Liều dùng cho người lớn và trẻ em trên 12 tuổi

Uống 1-2 viên/lần; ngày uống 3-4 lần.

Dùng thuốc PARACETAMOL 500mg OPC bao lâu là khỏi?

Tùy vào mức độ nặng nhẹ của bệnh sẽ ảnh hưởng đến thời gian sử dụng thuốc. Khi đã uống hết thuốc theo đơn của bác sĩ mà bệnh vẫn chưa thuyên giảm thì bạn nên đi thăm khám lại để có sự điều chỉnh phù hợp.

Chống chỉ định

Không nên dùng thuốc PARACETAMOL 500mg OPC cho nhưng người như thế nào?

  • Trẻ em dưới 12 tuổi.
  • Bệnh nhân có tiền sử nhạy cảm với paracetamol.
  • Bệnh nhân suy gan.
  • Người bị giảm thiểu glucose-6-phosphat dehydrogenase.
  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc

Tác dụng phụ

Các tác dụng phụ hay gặp khi sử dụng thuốc PARACETAMOL 500mg OPC

Có thể gặp các nốt ban nhỏ hoặc các vết dị ứng trên da

Các tác dụng phụ ít gặp

Ngoài các tác dụng phụ nêu trên, bạn có thể gặp các tác dụng phụ chưa được đề cập, nghiên cứu. Khi có biểu hiện khác thường nghi là do tác dụng phụ của thuốc, hãy tham khảo ý kiến bác sĩ điều trị hoặc dược sĩ.

Điều trị tác dụng phụ của thuốc như thế nào?

Khi gặp các tác dụng phụ cần báo ngay cho bác sĩ hoặc dược sĩ để nhận được sự tư vấn kịp thời.

Khi sử dụng thuốc PARACETAMOL 500mg OPC cần lưu ý những điều gì?

Thận trọng khi dùng thuốc với những người bị suy gan, suy thận, người thiếu máu, nghiện rượu, người bị phenylceton niệu.

Ảnh hưởng của thuốc PARACETAMOL 500mg OPC lên phụ nữ mang thai và cho con bú

Chưa có dữ liệu báo cáo.

Ảnh hưởng của thuốc PARACETAMOL 500mg OPC lên khả năng lái xe và vận hành máy móc

Chưa có dữ liệu báo cáo.

Tương tác thuốc

Tương tác của thuốc PARACETAMOL 500mg OPC với các thuốc khác

Paracetamol có thể gây tăng tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion khi dùng với liều cao trong thời gian dài.
Hạ sốt quá mức có thể xảy ra ở người bệnh dùng chung với phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.
Tăng độc tính đối với gan ở người nghiện rượu, bệnh nhân dùng thuốc chống co giật (phenytoin, barbiturat, carbamazepin) hay isoniazid.

Tương tác của thuốc PARACETAMOL 500mg OPC với thực phẩm, đồ uống

Thuốc lá và một số loại thức ăn có thể ảnh hưởng đến tác dụng của thuốc

Không nên sử dụng thuốc khi đang dùng đồ uống có cồn như rượu, bia…

Tham khảo tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ về thời điểm sử dụng thuốc phù hợp.

Quá liều, quên liều và cách xử trí

Triệu chứng khi dùng quá liều thuốc PARACETAMOL 500mg OPC

  • Buồn nôn, nôn, đau bụng có thể gặp sau 2-3h sau khi dùng thuốc
  • Da, móng tay, niêm mạc xanh tím do Methemoglobin máu.
  • Ban đầu có thể kích thích nhẹ hệ thần kinh trung ương, kích động và mê sảng.
  • Tiếp đến là các ức chế hệ thần kinh trung ương: sững sờ, hạ thân nhiệt, mạch nông, thở nhanh, huyết áp thấp, suy tuần hoàn.

Nên làm gì khi sử dụng quá liều thuốc PARACETAMOL 500mg OPC

Dùng quá liều gây ra biểu hiện nguy hiểm cần đến ngay cơ sở y tế gần nhất để được bác sĩ cấp cứu kịp thời.

Nên làm gì khi quên 1 liều thuốc PARACETAMOL 500mg OPC

  • Dùng thuốc càng sớm càng tốt sau khi quên liều (1-2h so với giờ yêu cầu)
  • Nếu đã gần đến liều tiếp theo, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều tiếp theo theo chỉ định của bác sĩ. Bệnh nhân lưu ý không tự ý tăng liều lượng quy định.

Dược lực học

Paracetamol gần như chỉ làm giảm thân nhiệt ở người đang sốt, rất hiếm khi làm giảm thân nhiệt ở người bình thường.

Thuốc tác động lên vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, tỏa nhiệt tăng do giãn tĩnh mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên.

Nhà sản xuất

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM OPC

Bảo quản

Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp

Vui lòng đọc kỹ mục hướng dẫn bảo quản trên vỏ thuốc, hoặc tham khảo ý kiến dược sĩ.

Hạn dùng

3 năm kể từ ngày sản xuất

Đóng gói

Chai 500 viên nang cứng

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “PARACETAMOL 500mg OPC”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *