Enter your keyword

PARA – OPC 250mg

20,160VNĐ

Còn hàng N/A .
1 12/02/2019 11:53:49

Mô tả

PARA – OPC 250mg
Rate this post

Nhà thuốc Ngọc Anh xin giới thiệu đến quý khách sản phẩm thuốc PARA – OPC 250mg có tác dụng giảm đau, hạ sốt, chống viêm. Dưới đây là các thông tin chi tiết về sản phẩm này.

Thuốc PARA – OPC 250mg giá bao nhiêu? mua ở đâu?

Thuốc PARA – OPC 250mg giá 20.160 đồng/hộp 12 gói bán tại nhà thuốc Ngọc Anh, chúng tôi giao hàng toàn quốc, tư vấn miễn phí 098 572 9595.

Tham khảo một số thuốc tương tự:

Hapacol

Acepron 250mg

Glotadol 250

Thành phần

Hoạt chất

Paracetamol…………………………..250 mg

Tá dược

vừa đủ 1 viên 250mg

  • Acid citric khan
  • natri hydrocarbonat
  • natri benzoat
  • natri sacharin
  • povidon
  • aspartam
  • primellosa

Thuốc PARA – OPC 250mg có tác dụng gì?

  • Giảm nhanh các triệu chứng cảm sốt, sổ mũi, nhức đầu, đau răng
  • Giảm đau răng, đau nhức cơ do vận động

Liều dùng – Cách dùng

Cách dùng

  • Đổ gói thuốc vào cốc, thêm đồ uống kèm như: nước, sữa hay nước hoa quả.
  • Thuốc cần uống ngay sau khi pha tan

Liều dùng cho trẻ em

Trẻ cân nặng từ 13 – 20kg (khoảng 2 – 7 tuổi): Dùng 1 gói/lần, nếu cần nhắc lại sau 6 giờ, không dùng quá 4 gói/ngày.

Trẻ cân nặng từ 21 – 25kg (khoảng 6 – 10 tuổi): Dùng 1 gói/lần, nếu cần nhắc lại sau 4 giờ, không dùng quá 6 gói/ngày.

Trẻ cân nặng từ 26 – 40kg (khoảng 8 – 13 tuổi): Dùng 2 gói/lần, nếu cần nhắc lại sau 6 giờ, không dùng quá 8 gói/ngày.

Trẻ cân nặng từ 41 – 50kg (khoảng 12 – 15 tuổi): Dùng 2 gói/lần, nếu cần nhắc lại sau 4 giờ, không dùng quá 12 gói/ngày.

Liều dùng Paracetamol hàng ngày được khuyến cáo là khoảng 60mg/ kg/ ngày, chia làm 4 – 6 lần dùng (khoảng 15mg/ kg trong 6 giờ hoặc 10mg/ kg trong 4 giờ).

Dùng thuốc PARA – OPC 250mg bao lâu là khỏi?

Tùy vào mức độ nặng nhẹ của bệnh sẽ ảnh hưởng đến thời gian sử dụng thuốc. Khi đã uống hết thuốc theo đơn của bác sĩ mà bệnh vẫn chưa thuyên giảm thì bạn nên đi thăm khám lại để có sự điều chỉnh phù hợp.

Chống chỉ định

Không nên dùng thuốc PARA – OPC 250mg cho nhưng người như thế nào?

  • Trẻ em dưới 12 tuổi.
  • Bệnh nhân có tiền sử nhạy cảm với paracetamol.
  • Bệnh nhân suy gan.
  • Người bị giảm thiểu glucose-6-phosphat dehydrogenase.
  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc

Tác dụng phụ

Các tác dụng phụ hay gặp khi sử dụng thuốc PARA – OPC 250mg

– Da: Ban.

– Dạ dày – ruột: Buồn nôn, nôn.

– Huyết học: rối loạn tạo máu (giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu trung tính, giảm bạch cầu), thiếu máu.

– Thận: Bệnh thận, gây độc tính trên thận nếu lạm dụng dài ngày.

– Khác: Phản ứng quá mẫn.

 Các tác dụng phụ ít gặp

Ngoài các tác dụng phụ nêu trên, bạn có thể gặp các tác dụng phụ chưa được đề cập, nghiên cứu. Khi có biểu hiện khác thường nghi là do tác dụng phụ của thuốc, hãy tham khảo ý kiến bác sĩ điều trị hoặc dược sĩ.

Điều trị tác dụng phụ của thuốc như thế nào?

Khi gặp các tác dụng phụ cần báo ngay cho bác sĩ hoặc dược sĩ để nhận được sự tư vấn kịp thời.

Khi sử dụng thuốc PARA – OPC 250mg cần lưu ý những điều gì?

  • Nếu triệu chứng đau dai dẳng quá 5 ngày, hoặc còn sốt quá 3 ngày, hoặc thuốc chưa đủ hiệu quả, hoặc thấy xuất hiện các triệu chứng khác.
  • Khi sử dụng cho bệnh nhân bị bệnh gan nặng hay bệnh thận nặng
  • Bệnh nhân ăn kiêng muối hay ăn nhạt (giảm muối) cần tính toán chính xác lượng muối trong khẩu phần ăn do mỗi gói có chứa 107mg Natri
  • Báo cho bác sĩ khi dùng liều quá cao gây ra biến chứng
  • Không dùng với các thuốc khác chứa thành phần Paracetamol, tránh gây quá liều

Ảnh hưởng của thuốc PARA – OPC 250mg lên phụ nữ mang thai và cho con bú

Phụ nữ mang thai: Chưa xác định được tính an toàn. Không nên sử dụng

Phụ nữ cho con bú: không có tác dụng phụ

Ảnh hưởng của thuốc PARA – OPC 250mg lên khả năng lái xe và vận hành máy móc

Chưa có dữ liệu báo cáo.

Tương tác thuốc

Tương tác của thuốc PARA – OPC 250mg với các thuốc khác

Tương tác thuốc có thể làm giảm tác dụng của thuốc hoặc gia tăng tác dụng không mong muốn. Tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc dược sĩ về tương tác của thuốc. Hãy liệt kê tất cả các loại thuốc bạn đang sử dụng được kê toa bởi bác sĩ khác để bác sĩ, dược sĩ có sự tư vấn chính xác nhất.

Tương tác của thuốc PARA – OPC 250mg với thực phẩm, đồ uống

Thuốc lá và một số loại thức ăn có thể ảnh hưởng đến tác dụng của thuốc

Không nên sử dụng thuốc khi đang dùng đồ uống có cồn như rượu, bia…

Tham khảo tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ về thời điểm sử dụng thuốc phù hợp.

Quá liều, quên liều và cách xử trí

Triệu chứng khi dùng quá liều thuốc PARA – OPC 250mg

  • Buồn nôn, nôn, đau bụng có thể gặp sau 2-3h sau khi dùng thuốc
  • Da, móng tay, niêm mạc xanh tím do Methemoglobin máu.
  • Ban đầu có thể kích thích nhẹ hệ thần kinh trung ương, kích động và mê sảng.
  • Tiếp đến là các ức chế hệ thần kinh trung ương: sững sờ, hạ thân nhiệt, mạch nông, thở nhanh, huyết áp thấp, suy tuần hoàn.

Nên làm gì khi sử dụng quá liều thuốc PARA – OPC 250mg

  • Rửa dạ dày trong mọi trường hợp, tốt nhất trong vòng 4 giờ sau khi uống.
  • Sử dụng các hợp chất sulfhydryl.
  • Uống N – acetylcystein ngay lập tức nếu chưa đến 36 giờ kể từ khi uống paracetamol. Ðiều trị với N – acetylcystein có hiệu quả hơn khi cho thuốc trong thời gian dưới 10 giờ sau khi uống paracetamol.
  • Hòa loãng dung dịch N – acetylcystein với nước hoặc đồ uống không có rượu để đạt dung dịch 5% và phải uống trong vòng 1 giờ sau khi pha.
  • Cho uống N – acetylcystein với liều đầu tiên là 140 mg/kg, sau đó cho tiếp 17 liều nữa, mỗi liều 70 mg/kg cách nhau 4 giờ một lần.
  • Chấm dứt điều trị nếu xét nghiệm paracetamol trong huyết tương cho thấy nguy cơ độc hại gan thấp.

Nên làm gì khi quên 1 liều thuốc PARA – OPC 250mg

  • Dùng thuốc càng sớm càng tốt sau khi quên liều (1-2h so với giờ yêu cầu)
  • Nếu đã gần đến liều tiếp theo, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều tiếp theo theo chỉ định của bác sĩ. Bệnh nhân lưu ý không tự ý tăng liều lượng quy định.

Dược lực học

Paracetamol gần như chỉ làm giảm thân nhiệt ở người đang sốt, rất hiếm khi làm giảm thân nhiệt ở người bình thường.

Thuốc tác động lên vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, tỏa nhiệt tăng do giãn tĩnh mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên.

Nhà sản xuất

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM OPC

Bảo quản

Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp

Vui lòng đọc kỹ mục hướng dẫn bảo quản trên vỏ thuốc, hoặc tham khảo ý kiến dược sĩ.

Hạn dùng

3 năm kể từ ngày sản xuất

Đóng gói

Thuốc cốm sủi bọt

Hộp 12 gói, mỗi gói 250mg

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “PARA – OPC 250mg”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *