Thuốc PANACTOL có tác dụng giảm đau và hạ sốt

Enter your keyword

PANACTOL

In stock N/A .
16 09/05/2018 10:13:05

Mô tả

PANACTOL
5 (100%) 1 vote

THÀNH PHẦN:

Mỗi viên nén PANACTOL có chứa:

  • Paracetamol……………………………………………………………………………500 mg
  • Tá dược………………………………. vừa đủ……………………………………..1 viên nén

(Tá dược gồm: Eragel, Erapac, Avicel, Tinh bột mì, Povidon, Natri benzoat, Magnesi stearat, Aerosil).

MỒ TẢ SẢN PHẨM: Viên nén dài, màu trắng, hai mặt lồi, một mặt có 1 gạch ngang.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI: Hộp 10 vỉ X 10 viên nén, Hộp 20 vỉ X 12 viên nén Hộp 10 vỉ X 12 viên nén, Hộp 15 vỉ X 12 viên nén, Chai 200, 500, 1000 viên nén.

THUỐC PANACTOL GIÁ BAO NHIÊU?

Giá thuốc PANACTOL 75.000/hộp 10 vỉ

THUỐC PANACTOL MUA Ở ĐÂU?

Thuốc PANACTOL bán tại nhà thuốc Ngọc Anh

CHỈ ĐỊNH:

  • Điều trị triệu chứng đau từ nhẹ đến vừa như: đau đầu, đau nửa đầu, đau răng, đau họng, đau bụng kinh, đau do thấp khớp, nhức mỏi cơ, cảm cúm.
  • Hạ sốt trong các chứng sốt do cảm cúm hoặc do các chứng nhiễm trùng đường hô hấp.

NÊN DÙNG THUỐC NÀY NHƯ THẾ NÀO VÀ LIỀU LƯỢNG?

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: mỗi lần uống 1 – 2 viên, ngày uống 2 – 3 lần, không quá 8 viên/ngày.
  • Trẻ em 7 -12 tuổi: mỗi lần uống 1 viên, ngày uống 2 -3 lần, không quá 4 viên/ ngày.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH:

  • Mẩn cảm với Paracetamol.
  • Bệnh nhân thiếu G6PD.
  • Suy gan nặng.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN:

  • Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra. Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc. Người bệnh mẫn cảm với salicylat hiếm mẫn cảm với paracetamol và những thuốc có liên quan. Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.
  • Ít gặp, 1/1000 < ADR < 1/100: Da: ban. Dạ dày – ruột: Buồn nôn, nôn. Huyết học: Loạn tạo máu, thiếu máu. Thận: Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.
  • Hiếm gặp, ADR < 1/1000. Khác: Phản ứng quá mẫn.

QUÁ LIỀU VÀ XỬ TRÍ:

  • Triệu chứng:

Triệu chứng lâm sàng: Buồn nôn, nôn, chán ăn, xanh xao, đau bụng, thường xuất hiện trong 24 giờ đầu. Quá liều 10 g (150 mg/kg cân nặng ở trẻ em) có thể gây huỷ tế bào gan, có thể dẫn đến hoại tử hoàn toàn không hổi phục, với biểu hiện suy chức năng gan, bệnh não có thể dẫn đến hôn mê và chết. Transaminase ở gan tăng, bilirubin tăng, prothrombin giảm.

  • Xử trí:

Xử trí cấp cứu: trong bệnh viện: Rửa ruột và cho uống than hoạt tính. Dùng N- acetylcystein, thuốc giải độc Paracetamol, tiêm tĩnh mạch hoặc uống nếu có thể trước giờ thứ 10. Giúp thở.

THẬN TRỌNG:

Với những bệnh nhân bị thiếu máu

Uống rượu nhiều có thể gây tăng độc tính với gan của Paracetamol.

Dùng thận trọng với người bị suy giảm chức năng gan, thận.

Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

  • Phụ nữ mang thai: chỉ dùng khi thật cần thiết.
  • Phụ nữ cho con bú: không thấy có tác dụng không mong muốn ở trẻ nhỏ bú mẹ nên sử dụng được cho phụ nữ cho con bú.

KHI NÀO CẦN THAM VẤN BÁC SỸ, DƯỢC SỸ:

Khi xuất hiện các triệu chứng lạ

Dị ứng với bất cứ thành phần nào của thuốc

Nếu cần thêm thông tin xin hỏi ý kiến bác sỹ hoặc dược sỹ.

HẠN DÙNG:

36 tháng kể từ ngày sản xuất

Bảo quản : Dưới 30°c. Nơi khô ráo, tránh ánh sáng.

ĐỂ THUỐC XA TẦM TAY TRẺ EM.

ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG TRƯỚC KHI DÙNG

THÔNG BÁO NGAY CHO BÁC SỸ HOẶC DƯỢC SỸ NHỮNG TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN GẶP PHẢI KHI SỬ DỤNG THUỐC.

  • Sản xuất tại: CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM KHÁNH HÒA

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “PANACTOL”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *