Hiển thị tất cả 23 kết quả

Công ty TNHH United International Pharma

United International Pharma là công ty dược phẩm thuộc tập đoàn Unilab Group. Hiện công ty dược này đang có trụ sở hoạt động tại 10 quốc gia khác nhau tại khu vực Châu Á Thái Bình Dương. Với nhiều sản phẩm dược phẩm chất lượng cao và được ưa chuộng, United International Pharma đang ngày càng phát triển và lớn mạnh hơn. Hãy cùng nhà thuốc Ngọc Anh (nhathuocngocanh.com) tìm hiểu rõ hơn trong bài viết dưới đây.

Giới thiệu công ty TNHH United International Pharma

  • Công ty TNHH United International Pharma có tên viết tắt là UIP. UIP là một trong những thành viên của Unilab Group có trụ sở chính đặt tại Manila của Philippines. Đây là một tập đoàn lớn về chăm sóc sức khỏe tại châu Á với 10 trụ sở tại các quốc gia khác nhau trong khu vực. Doanh nghiệp đã sản xuất ra hơn 350 nhãn hàng dược phẩm có chất lượng từ tốt đến cao, được ưa chuộng bởi người tiêu dùng. Các sản phẩm này đều được sản xuất tại 12 nhà máy hiện đại đặt ở các nước Việt Nam, Philippines, Thái Lan, Indonesia và Trung Quốc.
  • UIP xuất hiện tại Việt Nam từ năm 1990 với 100% là vốn đầu tư từ nước ngoài. Sau khi xây dựng nhà máy vào năm 1997, kế thừa công ty mẹ, UIP Việt Nam tiếp tục phát triển các dòng sản phẩm dược phẩm với nhiều dạng bào chế phục vụ cho người tiêu dùng. Hiện nay doanh nghiệp này đã có 74 số đăng thuốc tại Việt Nam.
Công ty TNHH United International Pharma
Công ty TNHH United International Pharma

=> Đọc thêm: Công ty TNHH Tuệ Linh.

Thanh tựu nổi bật

  • Năm 1997, trong khi những công ty đa quốc gia khác ở Việt Nam vẫn còn là các văn phòng đại diện. United International Pharma đã xây dựng được nhà máy sản xuất. Là một trong những đại diện đầu tiên của nhà máy dược phẩm đạt các chứng nhận quan trọng như GMP, GLP, GSP của WHO hay OHSAS và ISO.
  • UIP đã đạt được kỷ lục đáng tự hào khi trở thành công trình đầu tiên ở Việt Nam đạt GMP-PIC/S trong vòng 16 tháng với số tiền đầu tư lên đến 40 triệu USD. Nhà máy mới này hiện đang tọa lạc tại khu công nghiệp VSIP II. Với tiêu chuẩn đã đạt được, nhà máy sản xuất dược phẩm UIP đã trở thành nhà máy dẫn đầu về chất lượng vượt trội và mang tính toàn cầu ở Việt Nam.
  • Toàn bộ quy trình, thiết bị hay hệ thống có trong nhà máy đều có sự tư vấn kỹ càng của SEER Pharma đến từ Anh Quốc. Ngoài ra còn có các đối tác khác đến từ Nhật Bản, Thái Lan, Singapore, Việt Nam,… Hướng đến mục đích cuối cùng “Đồng tâm vì sức khỏe, chung tay vì cuộc sống”.
  • Vào ngày 27/09/2006, nhà máy sản xuất dược phẩm của UIP đã đạt được tiêu chuẩn thực hành tốt sản xuất thuốc. Đối với dây chuyền của các dạng bào chế: viên nang cứng, thuốc bột, viên nén, thuốc cốm không chứa kháng sinh nhóm beta lactam, thuốc nước và viên nén bao phim.
  • Ba năm liên tiếp từ 2021-2023, United International Pharma được Tạp chí HR Asia trao cho giải thưởng “Nơi làm việc tốt nhất Châu Á”.
  • Với niềm tin thành công dựa vào con người, nhân viên trong công ty được đào tạo bài bản. Điều này đã được thể hiện rõ thông qua tinh thần “Bayanihan”. Luôn luôn đoàn kết, duy trì được chuẩn mực đạo đức, phát triển không ngừng. Từ đó tạo ra một hệ thống vận hành có chất lượng, chuyên nghiệp. Tạo ra được các sản phẩm có chất lượng tốt nhất.
  • United International Pharma luôn là người bạn đồng hành trên con đường chăm sóc sức khỏe mang tầm cỡ quốc tế. Luôn hướng tới mục đích cuối cùng vì một Việt Nam giàu mạnh và khỏe mạnh hơn.
Nhà máy PIC/S-GMP - Công ty TNHH United International Pharma tại Bình Dương
Nhà máy PIC/S-GMP – Công ty TNHH United International Pharma tại Bình Dương

Sản phẩm của United International Pharma

Như đã nói ở trên, sản phẩm dược phẩm của UIP đã và đang có mặt ở nhiều nơi trên thế giới. Với 350 nhãn hàng có chất lượng cao và được người tiêu dùng đánh giá tốt. Trong đó có nhiều thị trường khó tính như Nhật Bản, Thái Lan, Trung Quốc,… Riêng tại thị trường Việt Nam đang lưu hành 74 nhãn hàng khác nhau. Công ty phát triển rất nhiều dạng bào chế khác nhau từ dạng rắn như viên, dạng bột, cốm cho đến dạng lỏng như siro, gel,… Không những đa dạng về mặt bào chế, các sản phẩm của hãng cũng rất đa dạng về mặt tác dụng điều trị.

Thuốc dạng rắn

Một số sản phẩm ở dạng bào chế rắn nổi bật của hãng như:

  • Decolgen Forte: là sản phẩm thuốc viên nén chứa ba hoạt chất chính là Paracetamol 500mg, Phenylephrine 10mg và Clorpheniramin 2mg. Thuốc được sử dụng để điều trị cho những trường hợp bị cảm cúm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm xoang, và các rối loạn khác của đường hô hấp trên.
  • Alaxan: có dạng bào chế là viên nén. Thuốc bao gồm 2 thành phần kết hợp là Acetaminophen và Ibuprofen. Thường dùng để giảm đau, chống viêm và hạ sốt cho các trường hợp như viêm khớp, gân, đau nhức đầu, đau răng, đau cơ,…
  • Aspilets EC: là thuốc ở dạng viên bao phim tan tại ruột. Thuốc có chứa 80mg Acid Acetylsalicylic với tác dụng chính là phòng ngừa tái phát cho bệnh nhân đột quỵ, nhồi máu cơ tim, đau thắt ngực,… Ngoài ra còn dùng để phòng ngừa huyết khối cho bệnh nhân có nguy cơ cao mắc chứng xơ vữa động mạch.
  • Lifezar: được bào chế ở dạng viên nén bao phim, trong thành phần là 50mg Losartan. Thuốc chủ yếu điều trị cho người huyết áp cao, suy tim mạn và hạn chế nguy cơ bị đột quỵ.
  • Kremil-S: là thuốc viên nén với sự kết hợp của ba hoạt chất. Bao gồm 178mg nhôm, 233mg Magie và 30mg Simethicone. Thuốc được dùng để điều trị bệnh đau dạ dày và giảm các triệu chứng của bệnh viêm dạ dày, loét đường tiêu hóa.

Thuốc dạng lỏng

Một vài sản phẩm thuốc ở dạng lỏng nổi bật của hãng:

  • Solmux Broncho: là thuốc được bào chế ở dạng siro uống. Mỗi hộp 1 chai 60ml, mỗi 5ml chứa 1mg Salbutamol và 0,125g Carbocisteine. Thuốc dùng điều trị các triệu chứng của ho có kèm theo đờm ở các bệnh nhân bị tắc nghẽn đường hô hấp cấp hoặc mãn tính.
  • Siro Atussin: thuốc siro này có chứa đến 5 thành phần hoạt chất khác nhau bao gồm Dextromethorphan, Clorpheniramin, Ammonium, Natri citrat và Glyceryl guaiacolate. Thuốc chủ yếu dùng để điều trị ho do viêm họng, cảm lạnh, hen phế quản, ho gà,…
  • Ferlin: Thuốc ở dạng siro với sự kết hợp của sắt, vitamin nhóm B (B1, B6 và B12). Thuốc dùng để điều trị và ngăn ngừa tình trạng thiếu máu do thiếu sắt ở trẻ nhỏ.
  • Ceelin: là thuốc ở dạng siro có chứa vitamin C với hàm lượng 100mg/5ml. Thuốc giúp cung cấp đầy đủ vitamin C cho nhu cầu của các bé. Từ đó giúp phòng và điều trị cho các bé thiếu vitamin C.
  • Kremil Gel: thuốc được bào chế ở dạng gel uống với ba thành phần gồm nhôm, Magie và Simethicone. Được chỉ định điều trị cho bệnh nhân đau do tăng tiết acid dạ dày, chứng ợ nóng, ợ chua, đầy bụng,…
Một số sản phẩm nổi bật của UIP
Một số sản phẩm nổi bật của UIP

Thông tin liên hệ

Văn phòng giao dịch tại Hồ Chí Minh:

Địa chỉ: Lầu 5, Tòa nhà Bảo Việt, 233 Đồng Khởi, P. Bến Nghé, Quận 1, Tp. Hồ Chí Minh.
ĐT: 02839621000.

Nhà máy tại Bình Dương:

Địa chỉ: Số 16, đường số 7, KCN Việt Nam – Singapore II, P. Hòa Phú, Tp. Thủ Dầu Một, Bình Dương.
ĐT: 0274 3865 360.

Văn phòng đại diện tại Hà Nội:

Địa chỉ: Lầu 6, Tòa nhà Horison, 40 Cát Linh, P. Cát Linh, Q. Đống Đa, Hà Nội.
ĐT: 024 3936 7473.

=> Tham khảo: Công ty TNHH Phil Inter Pharma

Thuốc trị tăng huyết áp

Hyvalor Plus 80/5mg

Được xếp hạng 5.00 5 sao
(1 đánh giá) 315.000 đ
Dạng bào chế: Viên nén bao phimĐóng gói: Hộp 3 vỉ x 10 viên

Thương hiệu: Công ty TNHH United International Pharma

Xuất xứ: Việt Nam

Thuốc trị tăng huyết áp

Hyvalor 80 mg

Được xếp hạng 5.00 5 sao
(1 đánh giá) 250.000 đ
Dạng bào chế: Viên nén bao phimĐóng gói: Hộp 3 vỉ x 10 viên

Thương hiệu: Công ty TNHH United International Pharma

Xuất xứ: Việt Nam

Thuốc trị tăng huyết áp

Hyval 80 mg

Được xếp hạng 5.00 5 sao
(1 đánh giá) 20.000 đ
Dạng bào chế: Viên nén bao phimĐóng gói: Hộp 5 vỉ x 10 viên

Thương hiệu: Công ty TNHH United International Pharma

Xuất xứ: Việt Nam

Điều trị đái tháo đường

Clazic SR 30 mg

Được xếp hạng 5.00 5 sao
(1 đánh giá) 110.000 đ
Dạng bào chế: Viên nén phóng thích kéo dàiĐóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên

Thương hiệu: Công ty TNHH United International Pharma

Xuất xứ: Việt Nam

Chất điện giải

Hydrite (viên nén)

Được xếp hạng 5.00 5 sao
(1 đánh giá) 0 đ
Dạng bào chế: Viên nén Đóng gói: Hộp 25 vỉ x 4 viên

Thương hiệu: Công ty TNHH United International Pharma

Xuất xứ: Việt Nam

Thuốc ảnh hưởng chuyển hóa xương

Prevost 70mg

Được xếp hạng 5.00 5 sao
(1 đánh giá) 0 đ
Dạng bào chế: Viên nénĐóng gói: Hộp 01 vỉ x 04 viên

Thương hiệu: Công ty TNHH United International Pharma

Xuất xứ: Việt Nam

Giảm đau, hạ sốt (không Opioid)

Dolfenal

Được xếp hạng 5.00 5 sao
(1 đánh giá) 150.000 đ
Dạng bào chế: Viên nén bao phimĐóng gói: Hộp 25 vỉ x 4 viên

Thương hiệu: Công ty TNHH United International Pharma

Xuất xứ: Việt Nam

Đối kháng thụ thể Angiotensin II

Combizar 50mg/12.5mg

Được xếp hạng 5.00 5 sao
(1 đánh giá) 80.000 đ
Dạng bào chế: Viên bao phimĐóng gói: Hộp 03 vỉ x 10 viên

Thương hiệu: Công ty TNHH United International Pharma

Xuất xứ: Việt Nam

Kháng đông, chống kết dính tiểu cầu, tiêu sợi huyết

Aspilets EC

Được xếp hạng 5.00 5 sao
(1 đánh giá) 57.000 đ
Dạng bào chế: Viên nén bao phim tan trong ruột Đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên

Thương hiệu: Công ty TNHH United International Pharma

Xuất xứ: Việt Nam

Thuốc trị tăng huyết áp

Lifezar 50mg

Được xếp hạng 5.00 5 sao
(1 đánh giá) 95.000 đ
Dạng bào chế: Viên nén bao phimĐóng gói: Hộp 03 vỉ x 10 viên

Thương hiệu: Công ty TNHH United International Pharma

Xuất xứ: Việt Nam

Kháng acid, chống trào ngược, viêm loét

Kremil Gel

Được xếp hạng 4.50 5 sao
(2 đánh giá) 300.000 đ
Dạng bào chế: Dạng gel dùng đường uốngĐóng gói: Hộp gồm 30 gói, mỗi gói 20ml

Thương hiệu: Công ty TNHH United International Pharma

Xuất xứ: Việt Nam

Giảm đau, hạ sốt (không Opioid)

Decolgen ND

Được xếp hạng 5.00 5 sao
(1 đánh giá) 89.100 đ
Dạng bào chế: Viên nénĐóng gói: Hộp 25 vỉ x 4 viên

Thương hiệu: Công ty TNHH United International Pharma

Xuất xứ: Việt Nam

Vitamin - Khoáng Chất

Obimin Multivitamins

Được xếp hạng 5.00 5 sao
(1 đánh giá) 59.000 đ
Dạng bào chế: Viên bao phimĐóng gói: Hộp 3 vỉ x 10 viên

Thương hiệu: Công ty TNHH United International Pharma

Xuất xứ: Việt Nam

Vitamin & khoáng chất trong nhi khoa

Ferlin Siro 60ml

Được xếp hạng 5.00 5 sao
(1 đánh giá) 70.000 đ
Dạng bào chế: SiroĐóng gói: Hộp 1 chai x 60 ml

Vitamin C

Siro Ceelin 60ml

Được xếp hạng 5.00 5 sao
(1 đánh giá) 37.000 đ
Dạng bào chế: Siro Đóng gói: Hộp 1 chai 60ml

Thương hiệu: Công ty TNHH United International Pharma

Xuất xứ: Việt Nam

Trị hen - Phổi tắc nghẽn mạn tính (COPD)

Siro Ambroco 15mg/5ml

Được xếp hạng 5.00 5 sao
(1 đánh giá) 34.000 đ
Dạng bào chế: siro Đóng gói: Hộp 01 chai 30ml

Thương hiệu: Công ty TNHH United International Pharma

Xuất xứ: Việt Nam

Chất điện giải

Hydrite hương chuối

Được xếp hạng 5.00 5 sao
(1 đánh giá) 90.000 đ
Dạng bào chế: Thuốc bột pha dung dịch uống Đóng gói: Hộp 30 gói x 4,1 g

Thương hiệu: Công ty TNHH United International Pharma

Xuất xứ: Việt Nam

Kháng acid, chống trào ngược, viêm loét

Kremil-S

Được xếp hạng 5.00 5 sao
(1 đánh giá) 120.000 đ
Dạng bào chế: Dạng viên nén nhaiĐóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên nén

Thương hiệu: Công ty TNHH United International Pharma

Xuất xứ: Việt Nam

Điều trị tiêu chảy

New Diatabs UIP

Được xếp hạng 5.00 5 sao
(1 đánh giá) 130.000 đ
Dạng bào chế: Viên nén Đóng gói: Hộp 25 vỉ x 04 viên

Thương hiệu: Công ty TNHH United International Pharma

Xuất xứ: Việt Nam

Ho và cảm

Decolgen forte

Được xếp hạng 5.00 5 sao
(1 đánh giá) 125.000 đ
Dạng bào chế: Viên nénĐóng gói: Hộp 25 vỉ x 4 viên

Thương hiệu: Công ty TNHH United International Pharma

Xuất xứ: Việt Nam

Ho và cảm

Solmux Broncho

Được xếp hạng 5.00 5 sao
(1 đánh giá) 150.000 đ
Dạng bào chế: SiroĐóng gói: Hộp 1 chai x 60ml

Thương hiệu: Công ty TNHH United International Pharma

Xuất xứ: Việt Nam

Ho và cảm

Siro Atussin

Được xếp hạng 5.00 5 sao
(1 đánh giá) 30.000 đ
Dạng bào chế: SiroĐóng gói: Hộp 1 chai 60 ml

Thương hiệu: Công ty TNHH United International Pharma

Xuất xứ: Việt Nam

Giảm đau, hạ sốt (không Opioid)

Alaxan

Được xếp hạng 5.00 5 sao
(1 đánh giá) 130.000 đ
Dạng bào chế: Viên nénĐóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên

Thương hiệu: Công ty TNHH United International Pharma

Xuất xứ: Việt Nam