Enter your keyword

Thuốc Phaanedol Cảm Cúm có tác dụng giảm đau hạ sốt

Còn hàng N/A .
486 14/04/2018 9:43:45

Mô tả

Thuốc Phaanedol Cảm Cúm có tác dụng giảm đau hạ sốt
5 (100%) 2 votes

THÀNH PHẦN:

Mỗi viên Phaanedol Cảm Cúm có chứa:

  • Paracetamol……………………………….500 mg
  • Cafein………………………………… 25 mg
  • Phenylephrin.HCI…………………………..5 mg
  • Tá dược…… vd……………….1 viên bao phim

TRÌNH BÀY:

  • Hộp 2 vỉ, 10 vỉ X10 viên.
  • Hộp 2 vỉ, 10vỉ, 15 vỉ X 12 viên.
  • Chai 100, 200, 500 viên.
Thuốc Phaanedol Cảm Cúm

Hình ảnh: Thuốc Phaanedol Cảm Cúm

TÁC DỤNG:

  • Paracetamol:(hay còn gọi là Acetaminophen) là một thuốc có tác dụng hạ sốt và giảm đau. tuy nhiên không như aspirin nó không hoặc ít có tác dụng chống viêm. So với các thuốc NSAIDs, Paracetamol có rất ít tác dụng phụ với liều điều trị, không gây kích ứng đường tiêu hóa nên được cung cấp không cần kê đơn ở hầu hết các nước.
  • Phenylephrin: là thuốc kích thích hệ Alpha adrenergic, kích thích chọn lọc trên hệ Alpha 1 adrenergic gây co mạch, tăng huyết áp.
  • Catein: có tác dụng trên thần kinh trung ương, kích thích ưu tiên trên vỏ não, làm giảm cảm giác mệt mỏi, buồn ngủ, làm tăng hưng phấn vỏ não, tăng nhận cảm giác các giác quan do đó tăng khả năng làm việc và làm việc minh mẫn hơn.

CHỈ ĐỊNH:

Phaanedol Cảm cúm làm giảm các triệu chứng cảm lạnh và cảm cúm như: sốt, nhức đầu, đau nhức bắp thịt kèm theo sổ mũi, nghẹt mũi, viêm mũi, viêm xoang do cảm cúm hoặc dị ứng với thời tiết.

LIỀU DÙNG:

  • Người lớn: 1 -2 viên/lẩn, ngày 2-3 lần.
  • Trẻ em trên 12 tuổi: 1 viên/lẩn, ngày 2-3 lần.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH:

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc.
  • Suy mạch vành, nhồi máu cơ tim.
  • Cường giáp, tăng huyết áp nặng.

THẬN TRỌNG VÀ CẢNH BÁO ĐẶC BIỆT KHI SỬ DỤNG THUỐC:

Thuốc này có thể gây các phản ứng phụ trên da mặc dù tỉ lệ mắc phải là không cao như: Hội chứng Steven-Jonhson, hội chứng hoại tử da nhiễm độc hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính.

  • Không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol
  • Cẩn thận trong khi dùng cho người suy giảm chức năng gan hoặc thận.
  • Lưu ý khi sử dụng chung với các chất ức chế thụ thể beta-adrenergic.

TÁC DỤNG PHỤ:

Thỉnh thoảng có thể gặp như: ngứa da và một số’ phản ứng dị ứng nhẹ, lo âu, hồi hộp, đau thắt ngực, mất ngù, kích thích nhẹ

HẠN DÙNG:

36 tháng kể từ ngày sản xuất.

BẢO QUẢN: Ở nơi khô mát, tránh ánh sáng.

TIÊU CHUẨN: TCCS.

  • ĐỂ XA TẦM TAY CÙA TRẺ EM.
  • ĐOC KỸ HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG TRƯỚC KHI DÙNG • NẾU CẦN THÊM THÔNG TIN XIN HỎI Ý KIẾN CÙA THẦY THUỐC.

Sản xuất: USA – NIC PHARMA Co., Ltd

Block 11D, Road C, Tan Tao IP, HCMC

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Thuốc Phaanedol Cảm Cúm có tác dụng giảm đau hạ sốt”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *